OverNight Club
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

OverNight Club

We Are One

Welcome ToWelcome To  Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

cafe một mình

Go down 
Tác giảThông điệp
Dai ca malo
Bộ Trưởng Bộ Tư Lệnh
Bộ Trưởng Bộ Tư Lệnh
Dai ca malo

Nam
Job/hobbies : basket ball vs chém gió
Humor : rồi ngày mai tất cả mọi chuyện sẽ qua

cafe một mình Empty
Bài gửiTiêu đề: cafe một mình   cafe một mình Empty5/12/2008, 11:07

Mỗi buổi sáng chủ nhật ngồi nhấm nháp ly cafe trong tiếng nhạc không lời và ngắm đường phố cảm thấy thật thú vị. khi đó những lo toan đời thường không còn nặng trĩu trong suy nghĩ thường nhật nữa.lúc đó ta cảm thấy rằng thế giới xung quanh ta trôi qua thật êm đềm không chút vẩn đục. ta cảm giác đc rằng chỉ còn mình ta với ta mà thôi. trên thế giới thời gian như đọng lại để ta cảm nhận đc vị đắng của từng giọt cafe thấm qua đầu lưỡi.

Cái sở thích uống cafe này mình đã có từ khi còn học đh. vào các buổi sáng chủ nhật khi bọn bạn cùng phòng về hết cũng là lúc mình đc thảnh thơi thư giãn. đi bộ ra quán quen thuộc có tên là Đại dương xanh. không cần phải mở lời gọi. khi bước chân ngồi vào chỗ quen thuộc là mình tự động có ngay 1 tách cafe nóng không đường thêm 1 chút muối. những ai đã từng thưởng thức cafe thêm 1 chút muối thì sẽ cảm nhận đc vị đắng đắng và mằn mặn khi giọt cafe thấm qua cổ họng.

cafe đắng bỏ đường cho ngọt
tình đắng rồi biết bỏ chi đây?

uống cafe mà ngẫm cái sự đời. cảm thấy chuyện đời mình xen lẫn vị đắng của cafe và vị mặn của muối. nhận ra lúc này mình cảm thấy thật cô độc.

từng giọt cà phê rơi
đắng lòng anh từng giọt
tóc em màu mật ngọt
mắt em màu cafe
lòng anh bỗng tái tê
trái tim thành viên đá
muốn hoà tan tất cả
trong ly cafe em
http://360.yahoo.com/my_profile-HEr3e2k7fpmXelpk_d9zwRDUDWIf1cdr

cafe một mình
Trang 1 trong tổng số 1 trang