OverNight Club
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

OverNight Club

We Are One

Welcome ToWelcome To  Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Chỉnh sửa Registry không cần Log on windows., Yeah !

Go down 
Tác giảThông điệp
Over9_Hiếu[00]Què
Đại Tướng
Đại Tướng
Over9_Hiếu[00]Què

Nam
Job/hobbies : {[k][u][a][l]}
Humor : )€v¡£ ß¡ñ ¶«µ†€ §€»«y l)äñÇ€

Chỉnh sửa Registry không cần Log on windows., Yeah ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Chỉnh sửa Registry không cần Log on windows., Yeah !   Chỉnh sửa Registry không cần Log on windows., Yeah ! Empty27/11/2008, 09:43

Cái này em tìm hiểu lâu rồi,nhưng dạo gần đây nhờ bác Caster - X bên diendantinhoc mới vỡ lẽ ra.Các đĩa cứu hộ nào cũng quảng cáo có thể chỉnh sửa đc registry,nhưng kô có bài hướng dẫn.Dùng Registry Viewer của Hiren's boot thì cứ lằng nhằng,em chả thích lắm ==> không xài. Hôm nay mạn phép xin đc post lên cho những ai chưa biết,khỏi nhọc công tìm kiếm nữa.

Đầu tiên xin mời các bác tìm hiểu qua 1 chút về Registry đã:

Tất cả dữ liệu của Registry đều đc lưu vào các file như sau:

CODE
Các tổ (hive) của Registry ---------------------------------> Các file hỗ trợ

HKEY_LOCAL_MACHINE\SAM Sam, Sam.log, Sam,sav
HKEY_LOCAL_MACHINE\Security Security, Security.log, Security.sav
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software Software, Software.log, Software.sav
HKEY_LOCAL_MACHINE\System System, System.alt, System.log, System.sav
HKEY_CURRENT_CONFIG System, System.alt, System.log, System.sav
HKEY_USERS\.DEFAULT Default, Default.log, Default.sav
HKEY_CURRENT_USER Ntuser.dat, Ntuser.dat.log

Ngoài Ntuser.dat, Ntuser.dat.log nằm trong c:\Documents and Settings\username, các file còn lại đều ở C:\windows\system32\config. File không có phần mở rộng như Default,System,... là dữ liệu của khóa, đuôi .alt là bản dự phòng của HKEY_LOCAL_MACHINE\System, chỉ có khóa System mới có file .alt. Đuôi .log là nhật ký ghi lại toàn bộ thay đổi của các giá trị và khóa con trong khóa.

===> những file cần chỉnh sửa là :Sam, Security, Software, System, Default, Ntuser.dat

(nguồn : Những điều chưa biết về Registry - NXB Phương Đông, Microsoft MSDN)

Sau đây em xin hướng dẫn các bác sử dụng chính Registry Editor để chỉnh sửa,nhưng là Registry Editor của các đĩa cứu hộ như Windows XP 2006 Portable MiKiCuN ,Bartpe ,XPE LiveCD SP2,Windows 2005 Media Center Live Edition ,Windows XP SP2 Reatogo Live Edition,...
Ở đây em dùng mikicun cd:
Sau khi khởi động win xp từ đĩa cd,nó có giao diện giống hệt win xp trên ổ cứng.

1.Bạn vào run và nhập vào Regedit .

2.Từ cửa sổ Registry Editor, chọn HKEY_LOCAL_MACHINE hoặc HKEY_USERS, rồi truy cập Menu File/Load Hive.vd Em chọn HKEY_USERS.

3. Tùy theo K.@.y muốn chỉnh sửa, ta sẽ tìm tới file chứa dữ liệu, click Open. Khi Registry hỏi nhập tên,các bác sẽ nhập một cái tên bất kì , chẳng hạn .Registry Editor sẽ Load các subkey của K.@.y được lựa chọn. Vị trí các file chứa dữ liệu Registry em đã post phía trên.

4. Cửa sổ HKEY_USERS sẽ hiển thị các hives dưới đây:

CODE
.DEFAULT
S-1-5-18
S-1-5-19
quangduong

(em không nhớ rõ lắm,lấy tạm 1 vài hives trong windows thực vậy,nó cũng giống nhau mà Chỉnh sửa Registry không cần Log on windows., Yeah ! 10 )

Các bác click đúp quangduong, kéo xuống lựa các K.@.y để thay đổi.
5.Khi xong xuôi, click vào hives và chọn Unload Hive từ File Menu.

Còn nếu không có ổ ghi nữa thì các bác có thể mang ổ cứng của mình sang máy khác cắm vào.Dùng Registry Editor của máy chủ để chỉnh sửa.Em cũng đã thử copy mấy cái file đó vào usb mang đi cho tiện nhưng kô hiểu sao windows kô cho copy???

Cách trên rất có ích khi Regisstry có vấn đề, máy tính không thể nào login được.Hoặc bị vr...
Hoặc các bác có thử ứng dụng vào rất rất nhiều việc khác,như chỉnh sửa bản ghost của người khác chẳng hạn :13: ...hiiii..Em chỉ gợi ý thôi ,các bác có làm gì thì phải xin phép chủ nhà nhé...em vô can. Chỉnh sửa Registry không cần Log on windows., Yeah ! 65

Bài viết chỉ mang tính học hỏi,nếu có gì sơ suất xin các bác lượng thứ cho.
Em không chịu trách nhiệm về việc ai đó làm điều gì tội lỗi nhé Chỉnh sửa Registry không cần Log on windows., Yeah ! 10
https://over9.forumvi.com

Chỉnh sửa Registry không cần Log on windows., Yeah !
Trang 1 trong tổng số 1 trang